“วันที่ ๑๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๕” ดร.จิรวุฒิ คุวานันท์ มอบเงินสนับสนุน แด่โรงเรียนการศึกษาคนตาบอด ขอนแก่น และโรงเรียนศรีสังวาลย์ ขอนแก่น
“วันที่ ๑๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๕”
ดร.จิรวุฒิ คุวานันท์ ประธานกรรมการบริหารกลุ่มบริษัทโค้วยู่ฮะมอเตอร์ ผู้รับใบอนุญาต วิทยาลัยเทคโนโลยีคุวานันท์ และประธานมูลนิธิคุวานันท์ คุณนาลิวัน คุวานันท์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท โค้วยู่ฮะกรุงเทพ จำกัด และกรรมการบริหารมูลนิธิคุวานันท์ดร.อาริยา ธีรธวัช ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคโนโลยีคุวานันท์อาจารย์เสาวลักษณ์ สายดำ ผู้ช่วยผู้จัดการวิทยาลัยฯ
ได้มอบเงินสนับสนุนปรับปรุงเรือนพักเด็ก และกิจกรรมฟืนฟูหลังน้ำท่วมจากพายุใต้ฝุ่นโนรู จำนวน 35000.- แด่โรงเรียนการศึกษาคนตาบอด ขอนแก่น และ มอบเงินสนับสนุนทุนการศึกษาและการฝึกซ้อมไปแข่งกีฬาอาเชียนพาราเกมส์ 2022 ที่ประเทศอินโดนีเซีย แด่โรงเรียนศรีสังวาลย์ ขอนแก่น
ในโอกาสนี้ได้เลี้ยงอาหารกลางวันแก่น้องๆนักเรียน และคณะครูด้วย
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
แนวคิดการจัดตั้ง “ Resilience Creative Fund 2021” เตเต้เอง ผู้ก่อตั้ง Food For Fighters
แนวคิดการจัดตั้ง “ Resilience Creative Fund 2021” เตเต้เอง ผู้ก่อตั้ง Food For Fighters
มอบบริจาคเพื่อปรับปรุงห้องความดันลบ สำหรับเด็กติดเชื้อโควิด-19 แห่งเดียวในภาคอีสาน มูลค่า 1,200,000 บาท แก่ โรงพยาบาลขอนแก่น
งานมอบทุนการศึกษา วิทยาลัยสารพัดช่างเชียงใหม่ ศูนย์การเรียนรู้วัดดอนจั่น