ประธานมูลนิธิคุวานันท์ นายจิรวุฒิ คุวานันท์มอบเงินทุนการศึกษาให้กับร.ร.ศรีสังวาลย์, ร.ร. การศึกษาเพื่่อคนตาบอด และร.ร.โสตศึกษา จ.ขอนแก่น แห่งละ 100,000 บาท
เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม 2561 ประธานมูลนิธิคุวานันท์ นายจิรวุฒิ คุวานันท์มอบเงินทุนการศึกษาให้กับร.ร.ศรีสังวาลย์, ร.ร. การศึกษาเพื่่อคนตาบอด และร.ร.โสตศึกษา จ.ขอนแก่น แห่งละ 100,000 บาทพร้อมกับทุนสนับสนุนการศึกษาให้กับนักเรียนโรงเรียนละ 5 ทุน ๆ ละ 5,000 บาท และนำเจ้าหน้าที่จากบริษัท โคว้ยู่ฮะ มอเตอร์ จำกัด สำนักขอนแก่นลงพื้นที่พูดคุยกับคณะครูและน้อง ๆ นักเรียนโรงเรียนต่าง ๆ รวมถึงเจ้าหน้าที่แผนกครัว เพื่อเป็นการให้กำลังใจแก่เจ้าหน้าที่ที่ปฎิบัติงานด้วยความมุ่งมั่น ตั้งใจ ทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง
อิ่มเอมใจ มีความสุขกันทุกคน
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
สมาคมการท่องเที่ยวเขาใหญ่ จับมือพันธมิตร ปั้นเยาวชนรุ่นใหม่ลุยงาน APEC
สมาคมการท่องเที่ยวเขาใหญ่ จับมือพันธมิตร ปั้นเยาวชนรุ่นใหม่ลุยงาน APEC
มอบรถยนต์คันที่ 25 เพื่อใช้ประโยชน์ทางการศึกษา แด่...โรงเรียนเทศบาลตำบลแวงน้อย อ.แวงน้อย จ.ขอนก่น
กลุ่มบริษัทโค้วยู่ฮะและมูลนิธิคุวานันท์ ร่วมบริจาคเงิน จำนวน 1,200,000 บาท ให้กับโรงพยาบาลขอนแก่น